แบบฝึกหัด MATH Hack ม.6 แคลคูลัส
ข้อที่ 19 / 27

มีมี่รับผ้าเช็ดหน้ามาขายครั้งละ $120$ ผืน ถ้าขายผืนละ $40$ บาท เขาจะขายได้ทั้งหมด แต่ทุกครั้งที่เพิ่มราคาขายผืนละ $1$ บาท เขาจะเหลือผ้าเช็ดหน้าครั้งละ $2$ ผืน อยากทราบว่า ถ้าต้องการขายให้มีรายได้มากที่สุด ต้องขายในราคาผืนละกี่บาท และจะมีรายได้เท่าไร

ต้องขายราคาผืนละ
บาท
จะมีรายได้
บาท
คอร์สเรียนแนะนำ
หนังสือแนะนำ
หนังสือฝึกแต่งประโยคภาษาอังกฤษกับครูดิว พร้อมคอร์สเรียนตลอดชีพ
ปูพื้นฐานภาษาอังกฤษกับครูดิว ตั้งแต่การออกเสียง ไปจนถึงการแต่งประโยค เนื้อหาอธิบายเข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อน พร้อมรวมโครงสร้างที่จะช่วยให้สามารถนำไปประยุกต์ใช้ในการแต่งประโยคได้ทันที พร้อมแบบฝึกหัดรวมอีกกว่า 1,000 ข้อ ฟรี! คอร์สตลอดชีพกับครูดิวรวมกว่า 7 ชั่วโมง และ E-book รวมคำศัพท์กว่า 900 คำ
-64%
฿489 ฿1390
รายละเอียดการใช้งานคุกกี้

เพื่อประโยชน์และประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของ บริษัท โอเพ่นดูเรียน จํากัด (“โอเพ่นดูเรียน”) โอเพ่นดูเรียนจึงใช้คุกกี้บนเว็บไซต์ของบริษัท ทั้งนี้ คุณสามารถศึกษาเพิ่มเติม เกี่ยวกับนโยบายคุกกี้ของโอเพ่นดูเรียนได้ที่ นโยบายคุกกี้ และคุณสามารถปฏิเสธคุกกี้ได้